7 ก.พ. 2567, 08:35 น. 1426 ครั้ง
วันจันทร์ที่ 5 กุมภาพันธ์ 2567 นาวาอากาศเอก ปรธร จีนะวัฒน์ ผู้บังคับการกองบิน 41 มอบหมายให้ นาวาอากาศเอก สุรเชษฐ กำปั่นทอง เป็นผู้แทนผู้บังคับการกองบิน 41 ร่วมพิธีถวายสักการะพานพุ่มดอกไม้สดและพิธีบวงสรวงอนุสาวรีย์เจ้ากาวิละ เพื่อเทิดพระเกียรติพระเจ้ากาวิละและแสดงถึงความจงรักภักดีที่พระองค์ทรงมีคุณูปการแก่ผืนแผ่นดินล้านนาไทย โดยมี พลตรีธีระ ผดุงสุนทร ผู้บัญชาการมณฑลทหารบกที่ 33 เป็นประธานในพิธี ณ บริเวณลานอนุสาวรีย์เจ้ากาวิละอำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่
ภาพ - ข่าวโดยแผนกกิจการพลเรือนกองบิน ๔๑
พิธีมอบใบประกาศนียบัตรให้แก่ผู้สำเร็จหลักสูตร MODEL 3000, AT-6TH AVIONICS ELECTRICS B2 THEORY MAINTENANCE TRAINING for RTAF Course...
การตรวจสอบและประเมินผลกองทหารเกียรติยศกองทัพอากาศและการฝึกทางทหารประกอบดนตรี “ราชวัลลภเริงระบำ” (Hop to the Bodies Slams) ประจำปี 2567...
กองบิน 41 ร่วมพิธีอัญเชิญธงตราสัญลักษณ์งานเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 25...